
RISALA YA WANAFUNZI WA CHUO CHA ARDHI 

MOROGORO KATIKA MAHAFALI YA 40 - TAREHE 26/11/2021 

Ndugu mgeni rasmi, ndugu wakufunzi, ndugu wageni waalikwa na 

ndugu wanafunzi natumai hamjambo, nawasalimu kwa jina la jamhuri 

ya muungano wa Tanzania. 

Ndugu Mgeni Rasmi, 

 awali ya yote tunapenda kutoa shukrani zetu za dhati kwako na kwa 

familia yako pia, kwa kukubali ombi letu la kufika apa chuoni kushiriki 

pamoja nasi, Ndugu mgeni rasmi tunatambua kuwa umeacha shughuri 

zako nyingi za kiofisi na ukakubali kuchukua muda wako kuja 

kujumuika nasi katika shughuli hii ya kuwaaga wenzetu kwa pamoja 

tunasema asante sana na Mungu akubariki na akujarie kila lililo jema 

akutimizie haja ya moyo wako. 

Ndugu Mgeni Rasmi,  

Chuo chetu kinatoa kada mbili ya geomatikia (GEOMATICS) na ya 

mipango miji (URBAN AND REGIONAL PLANNING) katika ngazi ya 

astashahada na stashahada. Katika mwaka huu wa masomo, kuna jumla 

ya wanafunzi 501 waliosajiliwa. Kati yao, wanafunzi wa jinsia ya kiume 

wakiwa 346 (69%) na jinsia ya kike wakiwa 155 (31%). 

 

 

 



Ndugu Mgeni Rasmi,  

Mafanikio yaliopatikana tangu chuo chetu kianzishwe ni mengi, kwa 

kuyataja kwa ufupi ni kama ifuatavyo. 

 Chuo kimezalisha wataalamu bora wenye weledi mkubwa katika 

fani ya upimaji na mipango miji 

 Kusaidia kutoa elimu ya ardhi ili kuweza kutatua migogoro ya 

ardhi 

 Kutoa elimu ya matumizi sahihi ya ardhi. 

 Pia chuo kimefanikiwa kuongeza darasa moja ambalo hivi sasa 

linajengwa ili kukabiliana na changamoto zilizokuwepo za 

upungufu wa vyumba vya madarasa. 

 

Ndugu Mgeni Rasmi, 

Siku zote panapo mafanikio hapakosi changamoto. Zifuatazo ni baadhi 

ya changamoto tunazokutana: 

 Upungufu wa vifaa vya kujifunzia kama vile  

 Differential GPS 

 Total station  

 Computer  

 Level 

 Upungufu wa miundombinu  kama vile 

 Chumba cha computer kutokukidhi idadi ya wanafunzi. 

 



 Kutokuwa na viwanja vya michezo kama vile 

 Football 

 Basketball 

 Kutokuwa na bus la chuo 

 Usalama mdogo kwa chuo chetu kwa kukosa uzio imara zaidi ya 

uliopo sasa. 

 Kutokuwa na chumba cha studio kwa ajili ya wanafunzi wa 

mipango miji. 

 

Ndugu Mgeni Rasmi, 

Tunakuomba kwa kushirikiana na Bodi ya chuo mzishughulikie 

changamoto hizo kwa manufaa mapana ya jamii ya Chuo cha Ardhi 

Morogoro.  

Ndugu Mgeni Rasmi, 

Tunaomba na pia tunashauri mambo yafatayo:  

 Kulingana na ongezeko la wanafunzi kila mwaka tunaomba hatua 

za haraka zichukuliwe ili kuhamisha chuo kulingana na ufinyu wa 

eneo la sasa, kwa kuendeleza eneo la Mlima Kola. 

 Ndugu mgeni rasmi tunakuomba kuwepo na mfumo ambao 

utawawezesha wahitimu kupata ajira ili kuweza kutatua 

changamoto zinazo izunguka jamii kuhusiana na Ardhi.  



 Ndugu mgeni rasmi tunaomba kupata vifaa ili tuweze kujifunza 

zaidi kwa vitendo na siyo kwa nadharia ili kupata wataalamu 

wabobezi wa Ardhi. 

 Ndugu mgeni rasmi tunapendekeza upanuzi wa maabara ya 

computer na kuongezewa computer ili kuweza kutosheleza idadi 

ya wanafunzi waliopo. 

 Ndugu mgeni rasmi tunaomba kuwekewa viti visivyo hamishika 

kwenye madarasa yetu. 

 

Ndugu Mgeni Rasmi, 

Tunakushukuru sana kwa namna unavyoendelea kushirikiana nasi. 

Tunayo matumaini makubwa kwako kwamba changamoto zetu 

utazipatia ufumbuzi.  

 

Asanteni sana kwa kunisikiliza. 

 


